ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

752,184 กระทู้ ใน 29,206 หัวข้อ- โดย 35,349 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: tabiensiam

22 มิ.ย. 2018, 09:43 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องทดสอบ / Review (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)Review ติดแก๊ส Jazz ชุด EUROPEGAS S.A.S OBD เพราะอยากประหยัดหรือตามกระแสหว่า ><”

หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Review ติดแก๊ส Jazz ชุด EUROPEGAS S.A.S OBD เพราะอยากประหยัดหรือตามกระแสหว่า ><”  (อ่าน 27244 ครั้ง)
tanakron
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 41733

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2012

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 ก.ค. 2013, 07:07 PM »

พี่คับทุกวันนี้ใช่มาแล้วประมาณกี่โลแล้วคับยังใช้ได้ดีอยู่ไหมครับมีอะไรต้องแก้ไขหรือจะเตือนน้องๆๆบ้างไหมครับพี่(ขอบคุณพี่มากครับสำหรับขอมูลดีๆๆ)ว่าจะติดตังนานแล้วแต่เห็นแก๊สปล่อยลอยตัวเลยลังเลออยู่คับ555 ขอบคุณคร๊าบ
manoch_yjd
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 91

ID: 4484

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: โนช
รถ: Jazz
รุ่น: SV
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: April

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 ก.ค. 2013, 08:27 PM »

ตั้งแต่ติดตั้งเสร็จ ใช้งานเกือบทุกวันขับไปทำงาน ไป-กลับ โชคชัย4-สะพานควาย ระยะทางไม่ไกลมากประมาณรวม 16 กิโลเมตร
แต่รถติดเยอะหน่อยครับ เหนื่อยจัง
มีไปต่างจังหวัดก็พิดโลกบ้าง พัทยา กลับบ้านนครปฐมเดือนละครั้ง 2 ครั้ง วิ่งวนๆ แถวเรียบทางด่วน นวลจันทร์ เนี่ยแหละครับ
ติดมา 1 มีนาคม ปัจจุบันวิ่งไปประมาณ 5 พันกว่าๆ ครับ
ช่วงแรกรู้สึกรถอืดๆ หน่อย ก็จูนออนไลน์ผ่านโน๊ตบุคกับพี่เจไป 1 ครั้ง รู้สึกจ่ายหนาไปเลยอืด
จูนที่บ้านคุยโทรศัพท์กัน โน๊ตบุคต่อเน็ตพี่เจแกดูผ่านหน้าจอคอมที่ร้านได้เลย Remote ดูกราฟจากจอผมนั่นแหละครับ

หลังจากนั้นผมพยายามดูกราฟเอง ด้วยความซนไปกดโดนปุ่มลบกราฟแก๊สซะงั้นช่วงสงกรานต์ร้านปิดด้วย แถมผมอยู่พิดโลก...ทำตัวเอง
 ฮ่าๆๆๆ
โทรไปรบกวนพี่เจ ดีที่พี่เจรับสายสอนวิ่งเก็บแก๊ส แล้วแคลคูเลต ก็ใช้งานได้ปกติแล้วครับ
ปัจจุบันวิ่งไม่มีปัญหาอะไร
อัตตราการบริโภคแก๊ส จากปกติจะเติมที่ 350 บาท ราคาแก๊สประมาณ 13 บาทนะ จะได้ประมาณ 27 ลิตร
วิ่งใน กทม. อย่างเดียวรถติดมากๆ แบบเส้นลาดพร้าว เรียบทางด่วน สะพานควาย ได้ 185-190 กิโลเมตร
วิ่ง กทม.-นครปฐมบ้าง ได้ประมาณ 215-230 กิโลเมตร
วิ่งต่างจัวหวัดอย่างเดียว อย่างเช่นวิ่งกลับออกมาจากพิดโลก หรือไปพัทยา ยาวๆ รถไม่ติดที่ความเร็ว 100-120 จะได้ประมาณ 330 กิโลเมตรครับ

เห็นตัวเลขแล้วไม่ต้องตกใจครับ รถติดกินมาก รถไม่ติดก็ประหยัดมากเช่นกัน
รถติดเผาแก๊สทิ้งไปเรื่อย ไม่ได้ระยะทาง
รถไม่ติดวิ่งสบาย เนียนประหยัดมากครับ

อัตราเร่งอาจจะรู้สึกพุ่งน้อยกว่าน้ำมันนิดนึงครับ เพราะแรงบิดแก๊สน้อยกว่าน้ำมันต้องยอมรับ
ถ้าถ้าขับเรื่อยๆ ช่วงความเร็วเดินทางปกติ สบายครับหายห่วงแน่นอน
ถ้าจะแข่งกับใครเขาแนะนำตัดกลับเป็นน้ำมันครับ เพราะจะได้อัตราเร่งที่ดีกว่าและสึกหรอน้อยกว่าใช้แก๊ส

ส่วนเรื่องลอยตัวนั้น ไม่ต้องกลัวครับค่อยๆ ปรับขึ้น เต็มที่มีคนคิดไว้ไม่เกิน 18 บาทอย่างโหดสุดแล่วอ่ะนะ ถูกกว่าน้ำมันเกินครึงอยู่ดีครับ

โดยรวมแฮปปี้มากครับ....ขอพุดประโยคฮิตนิดนึงนะ
รู้งี้ติดตั้งนานแล้ว ฮ่าๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2013, 11:25 PM โดย manoch_yjd » บันทึกการเข้า

Review ล้างรถฉบับประหยัด...แต่เงานะจะบอกให้
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=58812.0
Review ติดแก๊ส Jazz ชุด EUROPEGAS S.A.S OBD เพราะอยากประหยัดหรือตามกระแสหว่า ><”                                              http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=75045.0
tanakron
มือใหม่
*

ID: 41733

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2012

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 ส.ค. 2013, 07:20 PM »

55555  ขอบพระะะะคุณอย่างสุดดดดดซึ่งครับคูณพี่ที่ได้ให้ขอมูลอันมีค่าแก่กระผม ขอบคุณคร๊าบ
manoch_yjd

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 ส.ค. 2013, 10:40 AM »

ไว้เป็นทางเลือกให้เพื่อนๆ ตัดสินใจครับ ดีคร๊าบ
55555  ขอบพระะะะคุณอย่างสุดดดดดซึ่งครับคูณพี่ที่ได้ให้ขอมูลอันมีค่าแก่กระผม ขอบคุณคร๊าบ

Review ล้างรถฉบับประหยัด...แต่เงานะจะบอกให้
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=58812.0
Review ติดแก๊ส Jazz ชุด EUROPEGAS S.A.S OBD เพราะอยากประหยัดหรือตามกระแสหว่า ><”                                              http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=75045.0
wizer

ความดี ความชอบ : 72

ID: 4202

ชาติเสือต้องไว้ลาย ชาติชายต้อง " wizer "

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: กรุงเทพมหานคร
ชื่อเล่น: หนุ่ย
รถ: Honda Jazz 09
รุ่น: S AT
สี: ฟ้า
ชื่อเล่นรถ: เจ้าหูเล็ก

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 ส.ค. 2013, 03:19 PM »

สรุปว่า ....................... ปลื้ม ..................... ใช่ไหมครับ .......... บ่องตง ....... 555555555555

ผมยังคุยกับคนรู้จักทุกๆคน ว่าถ้ามีรถกี่คันกี่คัน พ่อจะจับติดแก้สให้หมด วิ่ง 10,000 โลแรกดูอาการพอ ถ้าไม่ค๊อกๆแค๊กๆ จับติดหมด

manoch_yjd

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 ส.ค. 2013, 05:37 PM »

ร่อนไม่ต้องคิดมากเลยครับ เหนื่อยจัง
ชิวกับการใช้รถมากๆ ครับ ฮี่ ฮี่
สรุปว่า ....................... ปลื้ม ..................... ใช่ไหมครับ .......... บ่องตง ....... 555555555555

ผมยังคุยกับคนรู้จักทุกๆคน ว่าถ้ามีรถกี่คันกี่คัน พ่อจะจับติดแก้สให้หมด วิ่ง 10,000 โลแรกดูอาการพอ ถ้าไม่ค๊อกๆแค๊กๆ จับติดหมด

Yokthekop
มือใหม่
*

ID: 47832

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2013

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 พ.ค. 2014, 07:52 PM »

อยากพูดประโยคฮิตบ้างค่ะ (รู้งี้ติดนานแล้ว) แต่ยังหวาดเสียวตอนรื้อกะเจาะรู เดี๋ยวทำใจสักพักแล้วไปจัดบ้างดีกว่า ขอบคุณข้อมูลนะคะ

akarakeera
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 69224

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2014

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2014, 09:04 PM »

ร้านนี้ เนียนสุดๆแล้วครับ อย่าไปยึดติดกับยี่ห้อที่มีการโฆษณา ทุกยี่ห้อดีเหมือนๆกัน

สำคัญที่สุด คือ   การติดตั้งครับ

เพื่งได้ jazz GE sv มาเมื่อ 21 - 6 - 2014

ผมมีอีกคัน vios 2009 อยู่อีกคัน ก็ติดร้านนี้

เดี๋ยวซัก 5000 - 10000 กิโล แล้วก็จะนำ Jazz ไปติดที่ร้าน J เหมือนเดิมครับ

ขอบคุณครับ
ohmkarb
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 4463

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 ส.ค. 2014, 08:33 PM »

ผมเจออาการเกย์วัดแก๊สไม่ตรงเปลี่ยนมาสองตัวละไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้เป็นบ้างมั้ยคับ
manoch_yjd

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 ส.ค. 2014, 09:51 AM »

ผมเจออาการเกย์วัดแก๊สไม่ตรงเปลี่ยนมาสองตัวละไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้เป็นบ้างมั้ยคับ
เป็นครับไม่ต้องตกใจ ผมลงโปรแกรมจูนแก๊สเอง เปิดโปรแกรมปรับระดับเอง...ยังไม่ตรงเลยครับ
ไม่ต้องซีเรียสครับ...เอาไว้ดูคร่าวๆ ปกติถ้าติดถังโดนัทมาจะเจอปัญหานี้กันเกือบทุกคนครับ
ยังไงก้ไม่เป๊ะ รถน้องชาย รถเพื่อน 2 คัน คนละยี่ห้อ....ไม่ตรงเหมือนกันคร้าบบบ เหนื่อยจัง
อาศัยกด Trip ดูระยะทางที่วิ่งเอา ปกติวิ่งทางเดิมได้เท่าไร ใกล้ได้ระยะก็เข้าปั๊มเติมครับ ฮ่าๆๆๆ

uthainae_jazz

ความดี ความชอบ : 52

ID: 3610

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2009
จาก: กทม.
ชื่อเล่น: BOY
รถ: Honda jazz (All New)
รุ่น: V AT(SRS)
สี: Cerulean Blue Metallic (BG-53M)
ชื่อเล่นรถ: น้องแจส

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 ส.ค. 2017, 11:22 PM »

ผมเองก็ติดยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ ใช้งานมา 5 ปีแล้วครับ

ใช้ดีมากๆ ขอบอก จูนเองได้ด้วย โปรแกรมก็จูนง่ายครับ

อุปกรณ์ดี ร้านที่คอยให้คำปรึกษาก็ดีมากครับ ร้านช่าง J แถวๆ เมืองทองครับ แจ่มสุด  เยี่ยม

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: 1 [2]
พิมพ์