ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

722,849 กระทู้ ใน 38,092 หัวข้อ- โดย 35,174 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: OuanPool

24 ม.ค. 2018, 08:56 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่าง บำรุงรักษา / Maintenance and Technical (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ขอถามเรื่องการถอดLogo"H"ด้านหลังคับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการถอดLogo"H"ด้านหลังคับ  (อ่าน 9282 ครั้ง)
keaw008
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 2

ID: 3508

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2009

« เมื่อ: 15 ก.พ. 2009, 07:49 PM »

ขอถามเรื่องการถอดLogo"H"ด้านหลังคับ
ถอดยังไงคับ...ขอภาพประกอบด้วยก็ดีนะคับ
ผมไม่กล้าถอดกลัวจะหักคับ...ว่าจะลองเอามาทำ"H"แดงเอง...
ผมลองทำด้านหน้าดูแล้วคับแจ่มมากๆๆ
Mane Poko
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 1729

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2008
รถ: jass
รุ่น: SV
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: poko

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ก.พ. 2009, 08:44 PM »

ไม่มีวิธีแกะครับพี่น้อง ต้องเอาคัตเตอร์คมๆตัดเดือยออกสถานะเดียวแต่ไม่ต้องห่วงหรอกครับ ติดเทปกาว 2 หน้าของ 3M ก็อยู่แล้วครับ ของผมติดมา 8 เดือนยังแกะไม่ออกเลย
sushikung
HJL Sponsor

ความดี ความชอบ : 446

ID: 700

ถึงบอกไง ..ไม่สนิท ล้อเล่นได้ แต่อย่ามา" เหวง !? "

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2008

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ก.พ. 2009, 08:23 PM »

ผมใช้ ไขควง ตัวกลาง ๆๆหน่อย อ่ะ ..

พัน ผ้าเอาไว้ แล้ว ออกแรงหักเดือย มันทิ้งอ่ะ

ม่าย สนิท .ล้อเล่นได้ แต่ อย่า กวน ตี........................ นะ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
baiyor
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 308

ID: 1916

มองให้ลึกๆ คิดให้ไกลๆ ใจให้กว้างๆชีวิตจะเป็นสุขๆนะ

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2008
จาก: สวิตเซอร์เลย(ภูเรือ)- เวียงจันทน์
ชื่อเล่น: ใบยอ / มิยอโกะ
รถ: I'm new jazz
รุ่น: SV
สี: ขาวจั๊ว
ชื่อเล่นรถ: คุณนู๋ สายรุ้ง 699 / เทพธิดาดอย กลอยใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 ก.พ. 2009, 10:53 PM »

ผมใช้ ไขควง ตัวกลาง ๆๆหน่อย อ่ะ ..

พัน ผ้าเอาไว้ แล้ว ออกแรงหักเดือย มันทิ้งอ่ะ
ตาม DIY แบบเฮียย้งคะ แต่ข้างหน้าจะแกะยากกว่าด้านหล้งค่ะ เหนื่อยจัง

อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน     ตามความคิดสติเราให้ทัน

อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน         และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด   ในที่สุด
aim
มือใหม่
*

ID: 737

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2008
จาก: เชียงราย
ชื่อเล่น: M&m
รถ: Jazz 2008
รุ่น: v
ชื่อเล่นรถ: Lover

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 ก.ย. 2009, 03:56 PM »

ต้องใช้ความพยายามสูงหน่อย
ของผมเปลี่ยนใส่ H แดง ก็เหนื่อยเหมืองกัง ว๊าว ว๊าว
ZeAoN

ความดี ความชอบ : 122

ID: 2496

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: AoN (อ้น)       สถานะภาพ: ไม่โสด         งานอดิเรก: D.I.Y
รถ: • รถป๋มเอง อิอิ •
รุ่น: Jazz GE SV AT (SRS)

สี: Taffeta White
HONDAJAZZLOVER

ชื่อเล่นรถ: E'JazZ
แม๊กซ์ : CE28n
ล้อขอบ: 17"
สาวก

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 ก.ย. 2009, 01:38 AM »

เอาออกไม่ใช่เล่นๆครับ
H เดิม ผมหักไปแล้ว 2 ท่อนเยย

ปล. logo Jazz ท้ายรถ ผมก็หักด้วยเหมือนกัน  โอ๊ะ อ้าว
สงสัยมือหนักไปหน่อย

antz-x
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 5

ID: 5556

ooO AtomantZ Ooo

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2009
จาก: คอนหวัน...(ชั้น 7)
ชื่อเล่น: Ooo AtomantZ ooO
รถ: Honda Jazz 09
รุ่น: V AT
สี: Black
ชื่อเล่นรถ: Ooปื้ดดดoO

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ก.ย. 2009, 08:58 PM »

เราใช้ปากแบน ๆ พันด้วยเทปหนา ๆ
งัดซ้ายที ขวาที
นานอยู่เหมือนกัน
สรุปเดือยด้านหลังไม่หักเลย....ภูมิใจมาก
แต่ด้านหน้าหักเลย เซง
ลองทำดูนะ   สู้สู้

<br />เธออาจเป็นแค่คนนึงในโลกนี้...แต่เธอคือโลกทั้งใบสำหรับฉัน
tanamake

ความดี ความชอบ : 59

ID: 5993

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009
จาก: จันทบุรี
ชื่อเล่น: โต้
รถ: jazz GE8 V
ชื่อเล่นรถ: FITมาก

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 ก.ย. 2009, 10:52 AM »

น่ากลัวจัง กลัวมันจะพัง

nok_jazz
มือสมัครเล่น
**

ID: 3657

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2009
ชื่อเล่นรถ: ขาวๆๆๆๆๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 ก.ย. 2009, 02:01 PM »

ผมใช้ไขควงปากแบนงัดครับ หักเหมือนกัน เซง
Aoo NOMERCY
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 14

ID: 4988

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2009
ชื่อเล่น: Aoo Nomercy
รถ: new jazz
รุ่น: s a/t
สี: white
ชื่อเล่นรถ: Mickey jazz

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ก.ย. 2009, 10:45 PM »

ผมใช้ไขควงแบนตัวพอประมาณ(เอาผ้าพัน)งัดตรงขาตัว H ด้านล่างที ด้านบนที(อย่างัดตรงขอบข้างนะครับ) ใช้เวลาซักพักใหญ่ๆใจเย็นๆเดี๋ยวก้อออก
ของผมถอดแล้วขาไม่หัก แต่ยังไม่มี H แดงใส่เลย(เคยซื้อมาแต่ไม่ตรงรุ่นเลยขายไปแล้ว) รอซื้อใหม่เลยปล่อยให้ว่างไปก่อน

เอาใจช่วย เย้ เย้

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Maw Nmc
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 75685

สมาชิกเมื่อ: ธ.ค. 2015

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2015, 05:47 PM »

ผมใช้ไขควงแบนตัวพอประมาณ(เอาผ้าพัน)งัดตรงขาตัว H ด้านล่างที ด้านบนที(อย่างัดตรงขอบข้างนะครับ) ใช้เวลาซักพักใหญ่ๆใจเย็นๆเดี๋ยวก้อออก
ของผมถอดแล้วขาไม่หัก แต่ยังไม่มี H แดงใส่เลย(เคยซื้อมาแต่ไม่ตรงรุ่นเลยขายไปแล้ว) รอซื้อใหม่เลยปล่อยให้ว่างไปก่อน

เอาใจช่วย เย้ เย้

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
รบกวนพี่อู๋มีเวลาก้อช่วยเปลียนให้น้องด้วยครับ ช๊อบ ชอบไม่กล้าแงะเองครับ
rena36704
มือใหม่
*

ID: 76357

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2016

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 มี.ค. 2016, 01:45 PM »

ช๊อบ ชอบ  แวะมาดูนะครับ

keroro
มือใหม่
*

ID: 76278

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2016

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 พ.ค. 2016, 04:07 PM »

ยินดี ยินดี ดีคร๊าบ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์