ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

758,527 กระทู้ ใน 29,509 หัวข้อ- โดย 35,455 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: dokdak

15 ต.ค. 2018, 10:37 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่างใหญ่ ให้ทำเอง / DIY (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)สำหรับคนน้ำเข้ารถ เชิญอ่านคับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนน้ำเข้ารถ เชิญอ่านคับ  (อ่าน 6837 ครั้ง)
noom0099
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 4

ID: 57857

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2013

« เมื่อ: 09 ก.ค. 2013, 02:42 PM »

Hi สำหรับคนที่ เวลาล้างรถแล้วมีน้ำเข้ารถทางประตูนะคับ ของผมก็เป็นคับ ( เฉพาะล้างรถนะคับ เพราะน้ำมันแรง ) ล้างรถเสด สังเกตุเหนพรหมเปียกเล็กน้อย เลยหาสาเหตุ แล้วผมก็ลองถอดแผงประตูออก ปรากฎว่า แผ่นพลาสติกกันน้ำมันหมดสภาพการใช้งานแล้ว มันย่นหมดจึงทำให้หลุดออกจากกาว และน้ำก็เข้าได้ จึงทำให้เวลาล้างรถ ซึ่งน้ำจะแรงมากๆแล้วไหลเข้าในประตูรถเป็นจำนวนมากจึงไหลเข้าสู่ตัวรถ
   ดังนั้น ผมจึงไปซื้อแผ่นพลาสติกกันน้ำแผงประตู ที่ศูนย์บริการฮอนด้า อย่าไปหาตามร้านท้องตลาดล่ะ ไม่มีสักร้าน ผมหาจนหมดน้ำมันไปครึ่งถัง ซื้อที่ศูนย์ เดินตรงไปแผนกอะไหล่ แผ่นละ 43 บาท ซื้อมาเสดก็เอามาใส่แทนของเก่า ซึ่งสามารถใช้กาวตัวเดิมได้ เพราะเหนียวมากๆๆ จนติดตามตัวไปหมด ตอนใส่แผ่นใหม่ก็ไล่อากาศดีๆหน่อย กดให้เรียบ จะได้ไม่รั่วอีก ขอจบแค่นี้ละกันคับ โทดทีคับ ลืมถ่ายรูปมาให้ดู
AmInO_oK
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 49665

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2013

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 2013, 02:37 PM »

เยี่ยม เยี่ยม พี่ถ่ายรูปตอนแกะมาให้ดูหน่อยได้ป่าวครับ ผมอยากรู้ว่าตรงไหนอ่ะครับ
andylau99
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 2

ID: 46695

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2013

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ก.ค. 2013, 08:25 AM »

เคยอ่านเจอ เค้าว่ายากตอนแกะฝาประตู จริงหรือเปล่าครับ
noom0099
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 4

ID: 57857

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2013

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 ส.ค. 2013, 01:21 PM »

ไปให้ร้านทำเครื่องเสียงแกะให้ก็ได้คับ ไปร้านเล็กๆนะคับ แค่แกะแผงประตู ช่างพวกนี้ก็ทำได้ ค่าแรงไม่เกิน 150 บาท คับ
Golf Gab
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 5

ID: 31927

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2012
จาก: Chon
ชื่อเล่น: ก๊อบแก๊ป
รถ: Jazz ^^ MC •••
สี: ขาว

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 ส.ค. 2014, 08:06 AM »

(Emo_Z_0 เยี่ยม เยี่ยม

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์