ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

757,246 กระทู้ ใน 29,392 หัวข้อ- โดย 35,396 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: subtimnat

22 ก.ย. 2018, 01:14 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องทดสอบ / Review (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)Air Duct แอร์ดัก (งาน D.I.Y.) แบบเจาะ กล่องกรองอากาศ (พร้อมเพลทคาร์บอน)

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Duct แอร์ดัก (งาน D.I.Y.) แบบเจาะ กล่องกรองอากาศ (พร้อมเพลทคาร์บอน)  (อ่าน 14748 ครั้ง)
slowlyclub
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 13

ID: 15042

สมาชิกเมื่อ: ธ.ค. 2010
จาก: กรุงเทพ
ชื่อเล่น: แก่น

« เมื่อ: 20 ต.ค. 2013, 09:02 PM »

อัพมาเพิ่ม แผ่น เพลทคาร์บอน คับ สวยดี ^^

เจาะรถ เจาะกรองอากาศ
จากสเต็ปเดิมที่ไม่ได้เจาะรถแล้ว นำท่อเดิมมาใต้ไฟหน้าและเอามาจ่อ ที่ รับลมของกรองอากาศ ก็ดีในระดับนึง (จากที่บอกด้านล่าง)
แต่รอบนี้ เจากรองอากาศและเจาะตัวรถ(ไม่เจาะก็ได้ตัวรถอะครับ) ผมว่าเห็นผลชัดเจนมากๆ ยิ่งกับรถที่มีการอัพสเต็ป ท่อ กรอง ไฟ กล่อง เกี่ยวกับพวกนี้มาบ้างแล้วชิ้นใดชิ้นหนึง พุ่งๆ ไหลๆ กับสเต็ปนี้เลยครับ

เยี่ยม

จากที่เคยสนใจ อยากเพิ่มอากาศเย็น (เย็นกว่าในห้องเครื่อง) เข้าเครื่องยนต์ในราคาประหยัดก็ได้ไปพบ กับผู้รับทำ D.I.Y.
ซึ่งจากได้ติดตั้ง ผมว่าโอเคเลยครับ ในช่วงรอบต้นและช่วงรอบปลาย มาดีกว่าเดิม (อาจจะไม่มากนัก) แต่ดีกว่าเดิมแน่ๆครับ
โอเคเลยกับเงินที่ลงทุนไป ^^ (รถผมอัพมาแล้วสเต็ปนึงครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2014, 11:10 PM โดย slowlyclub » บันทึกการเข้า
blggg
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 41516

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2012

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2013, 09:44 AM »

อยากทำมั้ง ตอนแรกกะจะทำเอง แต่ต้องถอดกันชนด้วย คงจะไม่ไหว
ทำที่ไหนอ่ะครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ รบกวนด้วยครับ PM ก็ได้   ดีคร๊าบ

ปล. ถ้าฝนตก น้ำจะเข้ามั้ยครับ
slowlyclub

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ต.ค. 2013, 10:13 AM »

pm ให้แล้วนะครับ  เยี่ยม

อยากทำมั้ง ตอนแรกกะจะทำเอง แต่ต้องถอดกันชนด้วย คงจะไม่ไหว
ทำที่ไหนอ่ะครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ รบกวนด้วยครับ PM ก็ได้   ดีคร๊าบ

ปล. ถ้าฝนตก น้ำจะเข้ามั้ยครับ
momaydopod
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 47

ID: 4720

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2009
จาก: Nonthaburi
ชื่อเล่น: Momay
รถ: New jazz GE8
รุ่น: S A/T งบน้อยครับ
สี: ขาวรึเปล่าหว่า
ชื่อเล่นรถ: น้องร่ำรวย

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2013, 09:23 PM »

ตัวนี้ เห็นมีราคาตั้งแต่ 350 / 500 /700 บาทครับ

ให้บริการดูแลทางด้าน IT
slowlyclub

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2013, 03:24 PM »

ใช่ๆ ครับมีหลายเจ้าหลายราคา หลายวิธีการติดตั้งครับ ^^  เยี่ยม

ตัวนี้ เห็นมีราคาตั้งแต่ 350 / 500 /700 บาทครับ
slowlyclub

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2013, 03:24 PM »

Air Duct แอร์ดัก (งาน D.I.Y.) แบบเจาะ ต่อตรงเข้ากล่องกรองอากาศ (อย่างแหล่ม) เยี่ยม

birdmaxell
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 14

ID: 7538

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2009
จาก: เชียงใหม่
ชื่อเล่น: เบิร์ด
รถ: Jazz
รุ่น: SV
สี: ดำดี สีไม่ตก
ชื่อเล่นรถ: InDy

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2013, 10:10 AM »

Air Duct แอร์ดัก (งาน D.I.Y.) แบบเจาะ ต่อตรงเข้ากล่องกรองอากาศ (อย่างแหล่ม) เยี่ยม

ขอราคา แบบเจาะ พร้อมสถานที่ติดหน่อยคับ  เยี่ยม

ไม่เข้มข้นเราไม่นอน  ๏[-ิ_•ิ]๏<br /><br />
slowlyclub

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2013, 02:17 PM »

pm ให้แล้วนะครับผม ^^

ขอราคา แบบเจาะ พร้อมสถานที่ติดหน่อยคับ  เยี่ยม
slowlyclub

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ม.ค. 2014, 11:11 PM »

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์