ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

757,273 กระทู้ ใน 29,392 หัวข้อ- โดย 35,397 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: AntwanQuir

23 ก.ย. 2018, 08:37 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องตกแต่ง / Beauty & Modify (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ของมงคลแขวนหน้ารถพี่น้องแขวนอะไรกันมั่งอะคับ

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ของมงคลแขวนหน้ารถพี่น้องแขวนอะไรกันมั่งอะคับ  (อ่าน 21764 ครั้ง)
chimi
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 3

ID: 3683

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2009
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: ----

« เมื่อ: 19 มี.ค. 2009, 08:00 AM »

ของมงคลที่เป็นเชือกถักๆของคนจีนหาซื้อได้ที่ไหนอะคับมีใครรู้มั่งอะคับเคยเห็นมีคนแขวนสีขาวๆๆอะ ยินดี
macgyver
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 242

ID: 1626

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2008

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2009, 08:11 AM »

ของมงคลที่เป็นเชือกถักๆของคนจีนหาซื้อได้ที่ไหนอะคับมีใครรู้มั่งอะคับเคยเห็นมีคนแขวนสีขาวๆๆอะ ยินดี

เค้าเรียกว่า ฟูฉะ ครับ เป็นเครื่องราง ญี่ปุ่นอ่ะคับ ลองดูผมก็ไม่ค่อรู่อ่ะครับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีล่ะกัน

KimKim

ความดี ความชอบ : 335

ID: 3418

รับทำเสื้อจ๊า ^^

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2009
จาก: Rama II - BKK
ชื่อเล่น: KimKim
รถ: Jazz
สี: Grey Silverstone

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มี.ค. 2009, 11:03 AM »

เค้าเรียกว่า ฟูฉะ ครับ เป็นเครื่องราง ญี่ปุ่นอ่ะคับ ลองดูผมก็ไม่ค่อรู่อ่ะครับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีล่ะกัน

ติดต่อร้าน Carmania เลยฮะ ^^

พี่ ddi สุดหล่อ
yonizuka

ความดี ความชอบ : 17

ID: 18

ชื่อ นี้ มี คน ตั้ง ให้ :::::::::: yontons~

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2008
จาก: BaNgKoK
ชื่อเล่น: yontons
รถ: Volkswagen
รุ่น: Scirocco 2.0 TSI
สี: White
ชื่อเล่นรถ: o.o.o.o

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มี.ค. 2009, 12:25 PM »

แขวนหลวงปู่ทวดอ่า..............กันผี กันอันตราย    เยี่ยม เยี่ยม

รีบกว่ากู ก็แซงไป  .... อิอิอิ ™
chimi

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มี.ค. 2009, 01:00 PM »

หาซื้อได้ที่ไหนพอรู้ใหมคับ
Lamyong

ความดี ความชอบ : 77

ID: 1081

ความสุข อยู่ที่ทุกข์ไม่มี

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2008
จาก: Rayong eiei
ชื่อเล่น: ann ann
รถ: New jazz 2008
รุ่น: VAT
สี: ขาว ขาว
ชื่อเล่นรถ: JooB JooB

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มี.ค. 2009, 01:26 PM »

แขวนหลวงปู่ทวดกะพวงมาลัยค่ะ  Hi

จะไม่เรียกร้องให้เธอแบ่งใจมาให้ลำบาก<br />แค่เพียงซอกหัวใจแบ่งมาให้ฉันก็พอแล้ว<br />แค่โทรมาหากันหน่อย แค่แบ่งเวลาให้ฉันบ้าง<br />สุดท้ายไม่รักกัน และเธอต้องการจะเลือกเขาก็แล้วแต่เธอ..ออ
Jettong

ความดี ความชอบ : 187

ID: 1614

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มี.ค. 2009, 01:53 PM »

ที่คุณ chimi เคยเห็นหน้าตาเป็นแบบนี้อ๊ะป่าวครับ?

สิ่งนี้ เรียกว่า Fusa (ฟูสะ) - เป็นเครื่องรางของซามูไรที่จะผูกไว้กับดาบตอนที่จะออกรบอะครับ ความหมายก็คือนำโชค, คุ้มครองอันตราย, มีชัยชนะครับ ลักษณะหน้าตาก็จะมีสองแบบคือ แบบที่เป็นดอกกับ แบบที่เป็นหูกระต่าย คล้าย ๆ เชือกผูกรองเท้า

ในปัจจุบันได้นำมาดัดแปลงใช้ห้อยภายในรถยนต์เพื่อความเป็นสิริมงคลของผู้ขับขี่ แสดงถึงความกล้าหาญ และห้าวหาญ เป็นที่นิยมอย่างยิ่ง ของพวกยากูซ่า ในญี่ปุ่น และ BIG SEDAN ที่แต่งแนว V.I.P. อ่ะคับ ชอบแบบไหนก็ไปเลือกซื้อกันได้

Fusa - มีจำหน่ายที่ ร้าน Takara Project ตัวแทนจำหน่ายของ Junction Produce อย่างเป็นทางการ อยู่จตุจักรพระราม 3 อ่ะครับ ตอนที่ผมไปซื้อ เห็นว่าตอนนี้ สีขาวหมดแล้วนะ

ดู Fusa จากเวบของ Junction Produce
http://www.junction-produce.co.jp/001line_up/006goods/fusa/fusa.html

ป๋า

chimi

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มี.ค. 2009, 03:30 PM »

ราคาประมาณเท่าไรอะคับ แล้วก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับพี่น้องคับ ดีคร๊าบ
suppasit

ความดี ความชอบ : 38

ID: 2377

สิ่งที่ทำแล้วมีความสุขเราก็ควรจะทำ.....อย่าแคสื่อ

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
จาก: civil non
ชื่อเล่น: tong
รถ: jazz 2008
รุ่น: v
สี: สีฟ้าซิจ๊ะ
ชื่อเล่นรถ: NO NAME

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มี.ค. 2009, 11:05 PM »

ของผมแขวนพระรอดลำพูนครับ...เวลาขับจะได้รู้สึกปลอดถัย
แล้วก็ยันหลวงปู่ทวดอ่ะ...อีกอย่างที่ขาดไม่ได้คือสาวๆครับตุ๊กตาหน้ารถ...อิอิ

Jettong

ความดี ความชอบ : 187

ID: 1614

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 มี.ค. 2009, 03:27 PM »

ราคาประมาณเท่าไรอะคับ แล้วก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับพี่น้องคับ ดีคร๊าบ

PM ราคา Fusa ให้แล้วนะครับ
tudtu
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 2

ID: 4050

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: ระยอง
ชื่อเล่น: ตุ๊ดตู่
สี: บรอนซ์
ชื่อเล่นรถ: ตัวกลม

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มี.ค. 2009, 09:41 PM »

แขวนหลวงพ่อโสธร  กะยันต์หลวงปู่ทวด อ่ะ
จาได้สบายใจ อิ อิ Hi
chimi

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 มี.ค. 2009, 07:46 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ยินดี
stickylight
Moderator

ความดี ความชอบ : 532

ID: 3292

คนกลืนเงา

จาก: นักเดินทาง ผู้ค้นหาชีวิต
ชื่อเล่น: ข้าวเหนียว
รถ: ก็ต้อง แจ๊ซซซซซ สิครับ
รุ่น: sv at
สี: สู่อรุณรุ่งแห่งชีวิต...good morning...สีขาว
ชื่อเล่นรถ: "ลูกหมูคร๊าบบบ"

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 มี.ค. 2009, 09:11 AM »

ไม่ได้ใช้แขวนครับ แต่มีองค์พระ อยู่หน้ารถครับ
ชื่อ .....พระนิรันตราย...(พระ-นิ-รัน-ตะ-ราย)
แปลว่า อันตรายไม่มีเป็นนิรันดร์ ครับ

ก่อนออกรถก็ยกมือไหว้ซะที แล้วก็ตั้งใจไว้ว่า
ขับรถดีๆ นะอย่าประมาท อย่าใจร้อน
แล้วอันตรายจะไม่เกิดกับจากเราแหละ

ตามดู "ลูกหมู"Click เลยครับ
"ร่วมรณรงค์ใช้รูปจริงของท่าน เป็นรูป Avatar"
KimKim

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 มี.ค. 2009, 09:37 AM »

เยี่ยมครับ ^^
pa jung

ความดี ความชอบ : 28

ID: 2965

สมาชิกเมื่อ: ธ.ค. 2008
จาก: ระยองหรือเปล่าก็ไม่รู้
ชื่อเล่น: นู๋ เป้
รถ: JAZZ 2008
รุ่น: V-AT
ชื่อเล่นรถ: มูมู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 มี.ค. 2009, 10:33 AM »

กลัว กลัว

แขวนหลวงพ่อโสธรค่ะ มีคนเคยทักว่าในรถมีกุมารด้วย

เมื่อก่อนกลัวมากเลยอะ แต่ตอนนี้ชินแล้ว ไปใหนมาใหน

เหมือนกับว่ามีกุมารมาช่วยคุ้มครองตลอดการเดินทาง

อุ่นใจขึ้นเยอะเลย
thomchai@truehisp
มือใหม่
*

ID: 3076

จาก: กรุงเทพฯ
ชื่อเล่น: หมี
รถ: jazz09
รุ่น: sv
ชื่อเล่นรถ: หนูขาว

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 มี.ค. 2009, 08:24 PM »

ของผมแขวนพวงลูกปะคำของหลวงพ่ออุตตะมะ วัดวังวิเวการาม จังหวัดกาญจนบุรีครับ แม่ให้มาตอนถอยรถวันแรก แขวนไว้ที่กระจกส่องหลังครับ โดยทบครึ่งพวงเป็นวงเล็ก ก็มั่นใจดีครับมีทั้งคุณพระและคุณแม่ ขอบคุณครับ
jancommart
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 4

ID: 3939

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: Nonthaburi
ชื่อเล่น: Jan
รถ: New  JAZZ
รุ่น: S AT
สี: Taffeta White

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 เม.ย. 2009, 11:21 PM »

ของเราแขวน กระดิ่งแมวนำโชคของญี่ปุ่น ซื้อมาจากวัดที่ญี่ปุ่น
-TUM-
Moderator

ความดี ความชอบ : 516

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 เม.ย. 2009, 09:13 PM »

ผมไม่แขวนอะไรเลยครับ เพราะเกะกะ แต่มีผ้ายันต์ของหลวงพ่อ 5 พี่น้องอยู่บนบังแดดครับ 5 วัด 5 ผืนครับ ไปเช่ามาจาก 5 วัดด้วยตัวเองช่วงปีใหม่ครับ วิ่ง 2 วัน 5 จังหวัด T_T

ตำนานหลวงพ่อ 5 พี่น้องก็จะมี หลวงพ่อโสธร (แปดริ้ว) หลวงพ่อโตบางพลี (สมุทรปราการ) หลวงพ่อวัดบ้านแหลม (สมุทรสงคราม) หลวงพ่อวัดไร่ขิง (นครปฐม) หลวงพ่อวัดเขาตะเครา (เพชรบุรี)

http://smfforums.sotorn.net/index.php?topic=1691.0

KimKim

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 เม.ย. 2009, 12:57 PM »

หลังจากเหตุการณ์รถชน ก้อได้รับความเป็นห่วงจากเพื่อนในเว็บมากมายเลยครับ

และก้อได้รับพระเครื่องมา 1 ชิ้นด้วยกัน ....... เป็นของหลวงปู่ขุ้ย จ.เพชรบูรณ์ น่ะคับ

แต่ส่วนตัวแล้วก้อไม่ได้ห้อยอะไรเหมือนกัน ครับ
Tai
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 5

ID: 823

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2008
จาก: ฺBangkok
ชื่อเล่น: " ต่าย" คร๊าบ
รถ: JDM FIT GE
รุ่น: SV/AT
สี: White

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 เม.ย. 2009, 03:50 PM »

หลวงปู่ทวดเหยีบน้ำทะเลจืด ตามดวงอะคับ ขอบคุณคร๊าบ

I Love Honda Fit & Jazz

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์