ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

748,744 กระทู้ ใน 28,979 หัวข้อ- โดย 35,312 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: onpaoo

22 เม.ย. 2018, 02:02 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover' s Hobby / งานอดิเรก ยามว่างกล้อง ท่องเที่ยว / Travel & Camera (ผู้ดูแล: Carrot)ทริปภูกระดึงปี 4 ครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปภูกระดึงปี 4 ครับ  (อ่าน 4046 ครั้ง)
-TUM-
Moderators

ความดี ความชอบ : 516

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 12:38 PM »

ทริปภูกระดึงปี 4 ครับ เพิ่งไปมาเมื่อ 21-23 พย ครับ

ทริปนี้เป็นรอบที่ 4 ครับ ไปมา 4 ปีติดๆกันเลย แปลกดีนะ ที่ยังไม่เบื่อเลย รู็สึกดีทุกครั้งที่ได้กลับไป ทริปนี้จริงๆจัดขึ้นเพื่อต้องการพารุ่นน้องคนนึงที่ไม่เคยไปเที่ยวภูกระดึงไปเที่ยว แต่สุดท้ายเค้าไม่ไป แต่เราก็ตั้งใจไว้ว่าจะไปแล้ว ก็เลยตกลงที่จะไป ถึงไปคนเดียวก็จะไป แต่สุดท้ายก็มีเสี่ยเล็กมาไปเป็นเพื่อน ก็เลยไปกัน 2 คนครับ ทริปนี้ไปกันผู้ชาย 2 คน ก็ลุยได้เต็มที่ ตั้งใจว่าจะต้องเข้าป่าปิดให้ได้ครับ ถ้ายังไม่ได้เข้าคงนอนตายตาไม่หลับ 555

ส่วนตัวแล้ว ได้ยินเรื่องภูกระดึงมาตั้งแต่เด็กๆ แต่ไม่เคยมีโอกาศได้ไปเลย เมื่อ 3 ปีก่อนมีโอกาสได้ไปครั้งแรก ก็สมกับตามตำนานที่ได้ยินมาตั้งแต่สมัยเด็กๆนะครับ ก็เลยประทับใจครับ เรื่องความลำบากในการเดินขึ้นลงภูนั้น ส่วนตัวแล้วเฉยๆนะครับ กลับชอบเสียด้วย เพราะมันคือเสน่ห์ของภูกระดึงครับ ถ้าสร้างกระเช้าเมือไหร่ก็จบกัน ผมก็จะไม่ไปอีกแล้ว ปีแรกนั้นเพิ่งเคยไปยังไม่รู้เรื่อง ก็เลยจ้างลูกหาบแบกกระเป๋าขึ้นไป แล้วไปเช่าจักรยานข้างบนขี่เที่ยว เอาเข้าจริงๆมันไม่ Classic เอสเสียเลย เราอยากเที่ยวแบบที่เคยได้ยินมาสมัยเด็กๆ 3 รอบหลังจึงแบกกระเป๋าขึ้นลงเองทั้งหมด และใช้วิธีเดินเที่ยวเอาทั้งหมดครับ

รูปครับ ยังอัพไม่หมดเลย  Cheesy

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.3675961153979.1073741853.1723470208&type=1&l=14cf651972

ลั้น ลัน ลา

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์